Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Under
Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người
Lời ngỏ
Chào mừng các bạn đến với Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người.
Tiếng Nhật Cho Mọi Người ra đời với mong muốn sẽ là nơi để mọi người quy tụ
cùng nhau học hỏi, thư giãn và Kết Nối đam mê Tiếng Nhật,
là nơi cung cấp những kiến thức Tiếng Nhật hay và bổ ích
Chắp cánh những ước mơ được bay cao và bay xa hơn.
Chúc các bạn luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.
Chú ý
Chào Mừng các bạn các bạn đãy đến với diễn đàn chúng mình
Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Th_min12Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Th_min12Số bài viết của bạn: 1
x-Hoạt Động Của Diễn đàn-xVì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Th_min12Chủ đề: 439Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Th_min12Bài gởi: 706 Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Th_min12Thành viên: 129Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Th_min12Ngày hoạt động: 4413 Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Th_min12Woa ! bạn https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com/u129 là mem mới nhất nha! Có gì giúp đỡ chỉ giáo bạn ấy nghen! x-------------------------------------------------------------------x
Last topic
Đăng nhập để copy bài viết

Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu Apr 19, 2012 5:07 pm
congsontran_dhxd
Thành Viên- congsontran_dhxd-
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Ứng dụng
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn? Vide10
Bài gửiTiêu đề: Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn?
https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com

Cô gái nổi tiếng nhất trường ĐH Xây dựng Bùi Thanh Hằng bật mí rằng con gái trường mình mạnh mẽ và con trai chín chắn, rất nghệ sỹ.
Thanh Hằng: Trước tiên mình khẳng định rằng Xây dựng không hề khô khan. Kiến trúc là nghệ thuật, mà nghệ thuật thì không thể khô khan được.
Lý do chọn vào trường bởi ngay từ cấp 3, mình đi học qua trường thấy con trai Xây dựng mạnh mẽ, chững chạc và đầy ngưỡng mộ. Và hoạt động tình nguyện ở trường rất mạnh, nên mình quyết tâm thi bằng được.
Đó là ngành mình yêu thích với lại có chút năng khiếu và may mắn nữa. Mình thích vẽ từ nhỏ đến tận bây giờ, đặc biệt là vẽ manga (vẽ truyện tranh Nhật Bản). Các thầy và nhiều người khuyên mình bỏ cho cứng nét vẽ, nên mình chỉ vẽ lén lút thôi.

Vậy kỹ sư xây dựng có gì hay ho chứ:Không nên iu KSXD

1. Kỹ sư xây dựng ( dân công trình nói chung luôn đi: cả XD + cầu đường, ctrinh biển-dầu khí... ) trước kia là được coi là nghề nông dân. Chẳng ai muốn vào: vừa vất vả vừa ít tiền. Nghề xây chỉ dành cho tầng lớp bình dân, không có ô dù vai vế gì.
Nay có giá hơn một chút, vì cũng không thể không kiếm được tiền. Kinh tế thị trường phát triển, khiến "giá" của KSXD cũng tằng cao, nhưng cái "giá" đó mà tăng cao quá thì chỉ có chết. Các bác đã thử đọc bài " Ai là quân tử hãy đọc bài này! " chưa?. Qua một thời gian theo dõi thấy: dân XD rất bế tắc trong việc kiếm tiền.
Sạch thì đói, mà không sạch thì có ngày chết. Dù có không chết thì cũng có gì là tự hào đâu. Không tiền nhũng nhiễu chỗ này thì cũng là tiến lấy từ thất thoát chỗ khác. Thật đáng buồn và tội nghiệp.
=> Yêu làm gì?

2. Nhưng phải nói nghề xây dựng là một nghề đào tạo đàn ông rất bản lĩnh. Môi trường công việc yêu cầu khiến các KSXD rất hiểu đời. Do đặt trên đe đưới thớt nên các KXSD biết tự đào tạo mình để luồn lách tốt trong xã hội. => Trong cuộc sống các KSXD khá vững vàng, ko ngây ngô như một số nghề khác.
Nhưng hiểu đời quá nên các KXSD bị mắc "bệnh nghề nghiệp". Mà cái ngành XD này thì "bệnh nghề nghiệp" nghiêm trọng lắm lắm.
=> Yêu làm gi?

3. Thói hư tật xấu cá nhân, chuyện nhậu nhẹt, gái gú thì đúng như
một bạn đã nói: Nó đã thành phong trào. Về khoản đó, dân XD có thể không phải đứng hạng nhất nhưng cũng nằm trong TOP đầu.
=> Yêu làm gi?

Viễn cảnh chẳng có gì sáng sủa cho KXSD cả.

Nhưng không hiểu sao gái vẫn cứ bám KSXD mới lạ chứ Very Happy
Con trai xây dựng thì ra sao nhỉ,nay đây mai đó theo những công trình mới cuộc sống không ổn định ,Đi khắp mọi miền đất nước,cuộc sống khô căn sỏi đá,suốt ngày ở ngoài công trường lửa như thiêu đốt,trời mưa thì sình lầy .Bản chất con trai xây dựng thì thẳng tính ,chân thật ,nói chuyện rất ngay thẳng ko bay bướm hoa mỹ đó cũng như những công việc mà mình đang làm:
+Vì vậy mà con trai xây dựng về ngoại hình thì xấu nhất ,đen thui như cột nhà cháy vì phải dạn dày sương gió.mà bụng thì to .bởi vì ngoài công việc thì biết làm ji đây có những nơi biên giới hải đảo vùng xâu vùng xa thì chỉ có lai rai vài chai cho đở buồn cái nổi nhớ nhà và người thân và nổi cô đơn nhỉ.Đời sống tinh thần thất là ngèo nàn nhỉ.
+Làm con trai xây dựng lại bị mang tiếng là ăn chơi đủ kiểu nhỉ.Bởi vì đâu ai biết là công việc của xây dựng thì nghiêm thu thì phải nhậu ,công việc có vấn đề muốn giải quyết được thì phải nhậu,muốn làm vừa lòng xếp thì phải nhậu,nhà thầu muốn ngoại giao với ban quản lý dự án của chủ đầu tư or tư vấn giám sát thì phải nhậu nhẹt,nhà cung cấp vật tư thiết bị muốn vào được dự án cũng phải nhậu ...Suốt ngày nhậu nhẹt toàn là lý do công việc thui mà ,mà nhậu xong thì phải tăng 2 ,karaoke,massage...xong rùi thì phải tăng 3 .....công việc là phải vậy mà có ai muốn vậy đâu.
+Đã vậy còn mang tiếng là đào hoa ta bà nữa chứ.Thì cuộc sống rầy đây mai đó theo mỗi dự án là một địa phương khác nhau ,phải xa nhà xa vợ xa con ,xa người yêu thì cũng phải để cho tinh thần thoải mái mới làm việc chứ,người ta nói "bí hạ phá thượng mà"mà chẳng qua chọc ghẹo cho vui thui chứ có bao giơ bỏ được người yêu và vợ con ở nhà đâu chứ.Phải có cái nhìn phiến diện và thông cảm cho con trai xây dựng khi cuộc sống của họ luôn thay đổi theo từng dự án không ổn định.Ai cũng muốn vợ đẹp con xinh gia đình ổn định và luôn ở bên người mình yêu chứ có ai muốn xa họ đâu nhỉ?
+Dáng người thì như xe đổ betong,bởi vì phải trèo đèo lội suối ,trèo lên giàn giáo và leo lên ko biết bao nhiêu tầng nhà.
+Lời nói thì sổ sàng thô lỗ ,bốp chát lúc nào cũng oan oan như cái loa.bởi vì phải suốt ngày ở ngoài công trường ồn ào như cái chợ bao nhiêu là tiếng động của máy móc thiết bị và con người và muốn nói đước công nhân làm việc thì phải ra oai nên phải phát loa hết công suất.
+Đã vậy cờ bạc tứ đổ tường.nếu không vậy thì họ biết làm gi mỗi khi hết giờ làm việc nhỉ?.
+Khi vợ con bệnh tật hay người yêu nhức đầu sổ muỗi thì luôn than trách họ ko có bên cạnh ,hoặc khi có việc cần chia sẽ và tâm sự thì ko thấy họ.Vì vậy mà con trai xây dựng bị vợ bỏ ,li dị ly thân ,người yêu chia tay người thân xa lánh.Bởi vậy con trai xây dựng đa phần là cô đơn ,dộc thân và li dị vợ rất là nhiều.Sao mà làm trai xây dựng khổ thế có tiếng mà không có miếng.
Cuộc sống con trai xây dựng như vậy có nhàm chán ko nhỉ ,khi công việc phải hy sinh rất nhiều để mang đến ấm no hạnh phúc cho nhiều người nhỉ

Trai XD bận bịu thế đó,nên việc chọn bạn tình cũng cần phải cân nhắc. Là 1 người vợ phải biết hiểu cho nỗi khổ của những người chồng của mình.Vì những chuyến xa nhà thường xuyên công tác ở công trường,con gái thường rất yếu đuối ,lúc nào cũng cần có người ở bên cạnh chở che,nhưng công việc là thế mà có ai muốn đâu?Vì vậy bạn gái nào đủ bản lĩnh đủ kiên trì thì hãy iu quý con trai XD ,yêu là yêu như chính bản thân mình nhá!hj,chúc tất cả mọi người hạnh phúc
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của congsontran_dhxd
Like bài viết
..............
Chữ kí của congsontran_dhxd

Thu Apr 19, 2012 9:46 pm
quanghung_10742
Thành Viên- quanghung_10742-
Danh hiệu cá nhânĐiều Hành Viên

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Thái Bình
Điểm Và Danh Tiếng : 450
Thanks Thanks : 50
Ứng dụng
Bài gửiTiêu đề: Re: Vì sao con trai Xây Dựng lại kén chọn?
https://s1052.photobucket.com/albums/s445/quanghung10742/

Hehe,cho em pr phát cho xôm tụ nhá Very Happy
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của quanghung_10742
Like bài viết
..............
Chữ kí của quanghung_10742

Fri Apr 20, 2012 11:40 am
thanhha
Thành Viên- thanhha-
Danh hiệu cá nhânThành Viên Sáng Giá

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Hải Dương
Điểm Và Danh Tiếng : 72
Thanks Thanks : 7
Ứng dụng
Đến từ Đến từ : Hải Dương
Điểm Và Danh Tiếng : 72
Thanks Thanks : 7

Ui,con zai xây dựng kén chọn vậy sao? Lần này mình quyết định tán zai Xây dựng mới được.hihi
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của thanhha
Like bài viết
..............
Chữ kí của thanhha

Sun Apr 29, 2012 4:43 pm
quanghung_10742
Thành Viên- quanghung_10742-
Danh hiệu cá nhânĐiều Hành Viên

Hiện đang:
Ứng dụng
https://s1052.photobucket.com/albums/s445/quanghung10742/

thanhha đã viết:
Ui,con zai xây dựng kén chọn vậy sao? Lần này mình quyết định tán zai Xây dựng mới được.hihi

Thực tế là ế chổng kềnh =)) vì mấy em kinh tế không chịu nhận lời yêu và mấy em kĩ thuật xinh thì kiêu,không xinh thì...
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của quanghung_10742
Like bài viết
..............
Chữ kí của quanghung_10742

Sun Jun 24, 2012 11:55 pm
jangkanguk
Thành Viên- jangkanguk-
Danh hiệu cá nhânThành viên

Thành viên
Hiện đang:
Điểm Và Danh Tiếng : 1
Thanks Thanks : 0
Ứng dụng
Điểm Và Danh Tiếng : 1
Thanks Thanks : 0

Bạn đang đánh đồng mọi thứ bằng cái suy nghĩ cá nhân của bạn đó bạn àh, thực sự mình không bik bạn am hiểu bao nhiêu% về cái ngành này qua lời văn của bạn, nhưng nếu bạn tìm được công việc ngồi mát ăn được bát vàng thì đó là thực lực của bạn, nghề xây dựng không phải lúc nào cũng đâm đầu đi ra công trình đứng nắng, nhưng nếu mới vào nghề mà đòi ngồi văn phòng, đòi giám sát thì chó nó đi xây nhà àh, tui biết là mục đích của tui đúng là chửi bạn đấy, ban đầu chỉ định nói sơ sơ nhưng tui hok thể, còn chuyện tăng 1 tăng 2 tăng 3 thì đúng là như dz, nhưng không có gì đảm bảo trăm %, 10 thằng như chục... đều có tính gái gú, đó là do máu với tùy thằng nào không đáng mặt đàn ông thì dz, công việc nó dz nhưng ng ta biết thương và quí trọng giá trị của ng ta, đừng đem nghề nghiệp người khác ra mà chà đạp nhá, miễn là người ta không ngồi ăn bằng tiền của người khác là được. Còn cái chuyện mà bạn nói Ế CHỔNG KỂNH - xin thôi nha bạn, chưa tìm được không có nghĩa là ế.... Nói chung là bạn nên HẠN CHẾ dùng QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN để bêu xấu cái mà chỉ bạn thấy ghét rồi lôi kéo người khác.
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của jangkanguk
Like bài viết
..............
Chữ kí của jangkanguk

Thành Viên- Sponsored content-
Danh hiệu cá nhân

Hiện đang:
Ứng dụng

comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của Sponsored content
Like bài viết
..............
Chữ kí của Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
*Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.*
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.*
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.*