Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Under
Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người
Lời ngỏ
Chào mừng các bạn đến với Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người.
Tiếng Nhật Cho Mọi Người ra đời với mong muốn sẽ là nơi để mọi người quy tụ
cùng nhau học hỏi, thư giãn và Kết Nối đam mê Tiếng Nhật,
là nơi cung cấp những kiến thức Tiếng Nhật hay và bổ ích
Chắp cánh những ước mơ được bay cao và bay xa hơn.
Chúc các bạn luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.
Chú ý
Chào Mừng các bạn các bạn đãy đến với diễn đàn chúng mình
Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Th_min12Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Th_min12Số bài viết của bạn: 1
x-Hoạt Động Của Diễn đàn-xLấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Th_min12Chủ đề: 439Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Th_min12Bài gởi: 706 Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Th_min12Thành viên: 129Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Th_min12Ngày hoạt động: 4413 Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Th_min12Woa ! bạn https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com/u129 là mem mới nhất nha! Có gì giúp đỡ chỉ giáo bạn ấy nghen! x-------------------------------------------------------------------x
Last topic
Đăng nhập để copy bài viết

Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Jun 04, 2012 5:43 pm
congsontran_dhxd
Thành Viên- congsontran_dhxd-
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Ứng dụng
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Vide10
Bài gửiTiêu đề: Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn?
https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com

Tình yêu đôi khi thật là mù quáng, giống như hai con người hoàn toàn xa lạ chỉ một lần gặp nhau cũng có thể bị trúng tiếng sét tình ái, càng huống hồ khi đã vướng vào lưới tình chỉ cần một lúc xúc động nhất thời sẽ có thể quyết định hạnh phúc cả cuộc đời.

Trong cuộc sống hiện thực, tình yêu lí tưởng là có thể yêu, kết hôn với người yêu mình và mình cũng yêu người đó. Hai tâm hồn hòa hợp với nhau rơi vào biển ái tình mà không có cách nào thoát ra khỏi sự ngọt ngào của nó. Khi ấy tình yêu của hai người sẽ càng trở nên lãng mạn hơn, ngọt ngào hơn, tình cảm lứa đôi ngày càng thắm thiết. Có một tình yêu như thế mới là hạnh phúc lớn nhất đời người.

Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? Tinh_yeu_co_the_giet_chet_con_nguoi_ta_nhung_hay_song_voi_tinh_yeu_luon_thuong_truc_trong_con_nguoi_ban_546919146

Tuy nhiên hiện thực cuộc sống có những lúc rất tàn khốc, rất vô tình. Có lẽ rất nhiều người trong cả cuộc đời này không thể tìm thấy tình yêu mà trong đó người yêu mình, mình yêu người. Đa phần trong đó là gặp phải người bạn thích nhưng đối phương lại không nhất định thích bạn, hoặc có thể là đối phương thích bạn nhưng bạn lại không thích thậm chí còn ghét người ta. Vì thế nên mới nói trong tình yêu điều phiền muộn nhất chính là người bạn không thích lại cứ dai dắng theo đuổi bạn trong khi người bạn yêu lại là người luôn chạy trốn bạn. Vì thế cuộc đời luôn có những tiếng thở dài. Một bên là người bạn yêu, đau khổ nhưng mãi mãi không thể nào có được người ấy; một bên là người bạn không yêu, cho dù bạn có ghét thì người đó sẽ cũng theo bạn như hình với bóng, khiến cho bạn không thể không thán phục tinh thần dũng cảm của đối phương để cuối cùng bị chinh phục và đồng ý kết hôn.

Có người nói con trai nếu lấy một người con gái yêu bạn sẽ rất hạnh phúc, bởi vì như thế người con trai luôn được bao quanh bởi hương vị tình yêu nồng nàn , rồi dần dần sẽ dễ dàng hòa hợp. Tuy nhiên nếu lấy người con gái không yêu mình, cả một đời người con trai đó sẽ luôn đau khổ. Rốt cuộc tình yêu đơn phương đôi khi sẽ không có được hồi đáp. Bởi vì nếu bạn là một người con trai , khi phải đối diện với việc người con gái bạn yêu và người con gái yêu bạn, bạn sẽ lựa chọn ai làm vợ?

Lấy người con gái yêu bạn, tất cả những tính xấu và “ chủ nghĩa đàn ông” của bạn cô ấy đều có thể khoan dung và rộng lượng. Cô ấy cũng có thể thích ứng với hành vi thậm chí có thể nói là cộc cằn, thô lỗ của bạn thậm chí còn tìm trăm phương ngàn kế để làm bạn vui. Cô ấy sẽ coi sự biến đổi trên khuôn mặt bạn là dự báo thời tiết hàng ngày mà càng coi trọng gấp bội. Bạn sẽ cùng cô ấy tận hưởng cuộc sống trong những tháng ngày với những cung bậc tình cảm khác nhau. Bạn còn có thể có được sự ngọt ngào và sự theo đuổi của cô ấy. Bạn sẽ được coi là bạch mã hoàng tử của nàng. Bạn sẽ khiến cho nàng cảm nhận rằng lấy được bạn là điều vô cùng vinh hạnh, như thế cô ấy sẽ ngàn vạn lần trân trọng bạn.

Sau khi bạn dần dần rơi vào sự ấm áp của tình ái, bạn sẽ quen với việc được con gái cưng chiều và dần dần tiếp nhận nó, cuối cùng nó trở thành thói quen cuộc sống của bạn, khiến cho cho bạn trở nên quan tâm và có trách nhiệm hơn với người yêu bạn.

Nếu lấy người con gái yêu bạn, tình hình sẽ có nhiều thay đổi. Khi người đó không ngừng theo đuổi bạn, họ thường không có được sự hồi âm của bạn, bạn không những không còn phải thích ứng với tất cả điều kiện chọn bạn đời và tình cảm mà bạn không cần phải sống theo cảm xúc của nàng để dần dần đánh mất bản thân đích thực. Hơn thế trong cuộc sống thường nhật và kinh tế chẳng ai bắt bạn không được lấy ai khác ngoài cô ấy. Cứ cho là trong lòng bạn đã sớm nhận định cô ấy là cô dâu của mình nhưng đợi đến khi bạn thành công để đón nàng về dinh, lúc nào cũng phải đối mặt với nữ vương cần bạn hầu hạ, phản ứng tự nhiên của bạn sẽ ra sao? Lúc đó bạn còn có nghĩ được ở cạnh bên cô ấy sẽ là người hạnh phúc? Cho dù bạn có thể làm hết việc nhà, cho dù bạn có thể chịu đựng gian khổ nhưng bạn có cam tâm tình nguyện không? Bạn sẽ hài lòng khi phải vất vả chinh phục được người con gái này không? Bạn có cho rằng có được người mình yêu là bản thân bạn có được tất cả không?

Lấy người bạn yêu hay lấy người yêu bạn? 1297298159-nguoi-yeu-di-lay-vo-1

Vấn đề là những người con gái như thế này thường không yêu sâu sắc người con trai theo đuổi họ. Tình yêu của họ thường rất bị động, hoặc có lẽ bởi không thể lựa chọn người mình theo đuổi và yêu thương để làm chồng nên mới quyết định lựa chọn kết hôn cùng người con trai này.

Suy nghĩ của con trai thường rất kỳ lạ. Càng là những thứ dễ có được thì lại càng không biết trân trọng, cho dù đó có là ngọc ngà châu báu hiếm có cũng không biết nâng niu. Ngược lại, họ luôn nghĩ trăm phương ngàn kế để đạt được thứ mình muốn, cho dù đó là thứ bình thường trong cuộc sống thì anh ta lại cất giữ nó trong sâu thẳm tâm hồn.

Giả dụ có một ngày đứng bạn phải đứng trước sự lựa chọn giữa “người yêu bạn” và “bạn bạn yêu”, vậy bạn sẽ lựa chọn kết hôn cùng với ai đây?
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của congsontran_dhxd
Like bài viết
..............
Chữ kí của congsontran_dhxd

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
*Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.*
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.*
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.*
Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.