Nhật ký tuổi 20 của tôi Under
Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người
Lời ngỏ
Chào mừng các bạn đến với Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người.
Tiếng Nhật Cho Mọi Người ra đời với mong muốn sẽ là nơi để mọi người quy tụ
cùng nhau học hỏi, thư giãn và Kết Nối đam mê Tiếng Nhật,
là nơi cung cấp những kiến thức Tiếng Nhật hay và bổ ích
Chắp cánh những ước mơ được bay cao và bay xa hơn.
Chúc các bạn luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.
Chú ý
Chào Mừng các bạn các bạn đãy đến với diễn đàn chúng mình
Nhật ký tuổi 20 của tôi Th_min12Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Nhật ký tuổi 20 của tôi Th_min12Số bài viết của bạn: 1
x-Hoạt Động Của Diễn đàn-xNhật ký tuổi 20 của tôi Th_min12Chủ đề: 439Nhật ký tuổi 20 của tôi Th_min12Bài gởi: 706 Nhật ký tuổi 20 của tôi Th_min12Thành viên: 129Nhật ký tuổi 20 của tôi Th_min12Ngày hoạt động: 4413 Nhật ký tuổi 20 của tôi Th_min12Woa ! bạn https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com/u129 là mem mới nhất nha! Có gì giúp đỡ chỉ giáo bạn ấy nghen! x-------------------------------------------------------------------x
Last topic
Đăng nhập để copy bài viết

Nhật ký tuổi 20 của tôi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed May 30, 2012 3:54 pm
quanghung_10742
Thành Viên- quanghung_10742-
Danh hiệu cá nhânĐiều Hành Viên

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Thái Bình
Điểm Và Danh Tiếng : 450
Thanks Thanks : 50
Ứng dụng
Điểm Và Danh Tiếng : 450
Thanks Thanks : 50
Nhật ký tuổi 20 của tôi Vide10
Bài gửiTiêu đề: Nhật ký tuổi 20 của tôi
https://s1052.photobucket.com/albums/s445/quanghung10742/

Nhật ký tuổi 20 của tôi

Nhật ký tuổi 20 của tôi

Thời gian thấm thoát thoi đưa,mới đây thôi mà đã 20 năm rồi.20 năm có mặt trên đời với biết bao niềm vui,nỗi buồn,sự thành công cũng như thất bại.Giờ đây ngồi ngẫm lại,lòng tôi không khỏi xao xuyến.

Người ta thường nói tuổi 20 như mùa xuân của cuộc đời.Nếu trời đất đẹp nhất khi sang xuân thì đời người đẹp nhất khi bước vào 20.

Nhật ký tuổi 20 của tôi 1324956966_HoaMai
Tuổi 20...mùa xuân trong cuộc đời mỗi con người

20 tuổi,ở vào cái tuổi chưa lớn hẳn nhưng cũng không còn nhỏ đủ để nhìn nhận cuộc sống theo một cách đúng nghĩa.Đất trời có lúc mưa lúc nắng,đời người có lúc này lúc khác:

"Sông có khúc,người có lúc"

Tuổi 20 của tôi đến thật nhẹ nhàng,cứ độ tết đến xuân về là con người ta như khỏe khoắn và căng tràn sức sống để chuẩn bị đón chào một tuổi mới.Với tôi cũng vậy,mùa xuân năm nay đã đến trong sự hào hứng,phấn khởi chào đón 1 năm mới,chào đón 1 tuổi mới "20".

Nhìn lên những cành lộc non,tôi thầm nghĩ: "20 rồi đấy.Mình đã bắt đầu bước sang 1 trang mới của cuộc đời.Sẽ là vui hay buồn nhỉ?"

Quả đúng như những gì tôi nghĩ,tuổi 20 của tôi đang dần trôi qua với bao cung bậc cảm xúc.20 đã làm tôi tốn nhiều "lệ" nhưng cũng cho tôi những khoảnh khắc vui vẻ đến lạ thường mà từ nhỏ tới giờ tôi chưa hề có được.

Phần 1 - Tuổi 20: Cuộc sống

Dòng đời vẫn trôi qua như một dòng sông chẳng bao giờ ngừng chảy.Tôi đã nhận ra sự thay đổi của mình từ khi bước sang tuổi mới.Tôi tự hỏi mình: "Phải chăng do xã hội hay do chính mình đang dần thay đổi?".Tôi đánh mất nhiều điều thuộc về mình,những điều đã làm nên một Đỗ Quang Hưng.Tôi giờ đây buồn nhiều hơn vui,có khi đang cười vui vẻ bỗng bất ngờ dừng lại với đôi mắt buồn xa xăm.

Tôi buồn bởi nhiều dự định đã không thể hoàn thành,buồn vì những con điểm chưa cao,buồn khi nhìn thấy hoàn cảnh khó khăn của những gia đình nghèo hay những em bé mồ côi cần giúp đỡ mà mình thì chẳng thể đóng góp được gì.Nhiều lúc nghĩ mình như kẻ vô dụng,mình sinh ra để thế này sao?

20 của tôi,20 với rất nhiều dự định,tôi sống gấp gáp như để đón lấy những hơi thở và bắt kịp với tốc độ chóng mặt của xã hội.Để rồi tôi như bị cuốn vào guồng quay của nó,sống gấp gáp quá nhiều,tôi sinh ra thói cẩu thả,bất cẩn và lãng phí thời gian.Rất nhiều dự định nếu có cố gắng tôi đã có thể hoàn thành từ lâu nhưng không hiểu sao đến giờ vẫn chưa thực hiện được.Tôi bị nhụt chí đi khá nhiều,hễ thấy khó khăn là tôi lại "thôi bỏ đi",rồi lúc có hứng tôi lật lại dự định đó và tiếp tục.Ước mơ và công việc cứ ngắt quãng như vậy,xen lẫn vào đó là nỗi buồn.Đã có lần,tôi khóc vì mình không làm nổi một công việc nhỏ nhặt,tôi trách mình quá yếu kém,đến cả một việc nhỏ mà không làm xong tự hỏi còn làm được trò trống gì?

Nỗi buồn vẫn cứ theo tôi hoài,nó bám lấy và không buông tha.Năm thứ 2 đại học rồi đó,ít ỏi gì đâu? Vậy mà vẫn cứ chơi hoài,vẫn không muốn và chưa thể lấy lại phong độ học tập như những năm cuối cấp 3.Khi được hỏi về dự định tương lai,tôi chỉ bâng quơ: "Kỹ sư chứ sao?".Trong khi đó trong đầu tôi giờ này là 1 mớ kiến thức bòng bong chưa rõ đầu cuối,nào là Sức bền vật liệu,nào là Cơ học kết cấu,Máy xây dựng...tôi không hề nắm rõ,không hề hiểu hết chúng để làm gì? Tôi lao vào như một kẻ bị ép buộc,đâm đầu vào quyển sách mà không có phương pháp học tập cụ thể,để rồi những con điểm chưa được cao.Tôi biết mình đã làm bố mẹ buồn,tôi đã phụ công chăm sóc của họ.Tôi cũng là đứa biết nghĩ,đã nhiều lần tôi nói với mình: "Chơi ít thôi,học đi,còn vì tương lai nữa chứ?" rồi thì đâu lại vào đó,tôi vẫn cứ chơi.Môn nào thi thì cuối kì học,không học được thì học lại.Thầy tôi còn nói đùa một câu mà tôi không khỏi giật mình:

"Đời người gương vỡ lại lành
Học đi học lại vẫn thành kĩ sư"

Câu nói của thầy soi vào chính tôi,tôi thấy nó đúng hoàn toàn,kỹ sư thì có gì oai chứ? Nếu chỉ lấy tấm bằng kĩ sư mà đi khoe thì nó chẳng đáng là gì.Cái quan trọng là khi ra trường tôi có làm được việc không? Hay tôi lại như một số bạn,cuối cùng rồi cũng ôm sách mà thiết kế,hễ bỏ quyển sách ra là y như rằng không làm được gì nữa.Nghĩ đến đây lòng tôi thắt lại,tôi ân hận lắm,dằn vặt lắm.Tôi phải làm gì đây để cải thiện tình trạng học tập của mình?

Nhật ký tuổi 20 của tôi Gdhq_01
Tôi đã thất bại trong học tập?

Tuổi 20,tuổi của những cơ hội,tuổi mà người ta cần bạn bè để chia sẻ những trải nghiệm trong cuộc sống thì tôi không như vậy.Phải nói là tôi có quá ít bạn bè,mặc dù bạn cấp 2,cấp 3 của tôi cũng kha khá nhưng để tìm thấy được một người bạn thân,một người thực sự hiểu và quý trọng mình thì khó thật.Tôi có thói quen rất xấu là ngại làm quen và bắt đầu cho một mối quan hệ mới dù chỉ là quen biết qua mạng xã hội.Chẳng biết làm sao mà tôi chỉ thích trải nghiệm một mình trong các chuyến đi,thích cảm nhận cuộc sống theo cách riêng của mình.Tôi không mấy khi chia sẻ thay vào đó tôi tự cảm nhận,tự vui,tự buồn...Có người nói tôi sống khép kín,tôi không phủ nhận điều đó.Gần 3 tháng trước,đi học xong tôi về nhà,không mấy la cà,tối đến thì đi đá Pes hay Fifa với bạn...cuộc sống cứ diễn ra tẻ nhạt như vậy.Còn bây giờ tôi vẫn không có gì mới mẻ,tôi giam mình trong phòng,ôm lấy cái laptop và vào mạng,hết đọc báo ,chơi game rồi đến chatchit.Đã có lúc tôi muốn từ bỏ thói quen chết tiệt này,muốn tìm một thú vui mới nhưng tôi chẳng thể nghĩ được gì cả.Và thế là tôi lại lao vào những vòng quay của mạng xã hội với những khi 23/24 giờ trên Facebook.Tôi sắp trở thành đứa tự kỉ mất nếu tôi cứ như thế này,liệu cuộc sống sẽ thế nào?

Nhật ký tuổi 20 của tôi Fb2
Tôi có quá ít bạn bè,lang thang facebook...sẽ tự kỉ?

20 tuổi tôi biết ý thức về cảm xúc cá nhân nhưng chẳng thể ngăn cản được những nỗi buồn đến bất chợt,những nỗi buồn vu vơ không có nguyên nhân.Đôi khi buồn vì chứng kiến những hoàn cảnh,số phận éo le nơi xã hội.Cũng có lúc ngồi buồn không biết làm gì,nghĩ đến những ngày còn thơ bé hạnh phúc và bình yên trong vòng tay cha mẹ.Giờ đây con đã lớn,cũng chẳng dựa mãi vào cha mẹ được.Những kí ức tuổi thơ hiện về,tôi bật khóc nghĩ về những ngày tháng hiện tại.Nghĩ đến đây tôi lại tự vấn mình: "Phải chăng cuộc đời cứ buồn mãi vậy sao?"

Nhật ký tuổi 20 của tôi Tre-tho_ACOI
Con ước gì mình mãi là trẻ con để được yên bình trong vòng tay cha mẹ

Không...nhất định là không phải vậy rồi.20 đâu chỉ có những nỗi buồn.Tuổi 20 tràn đầy sức sống cũng có nhiều niềm vui làm tôi mãi chẳng quên.

Nhật ký tuổi 20 của tôi App_full_proxy.php?app=4949752878&v=1&size=o&cksum=4eed525c73dfcd721804c32b0f899f57&src=http%3A%2F%2Fapps.tradablebits
Tuổi 20 cũng có những niềm vui đáng trân trọng...

20 tuổi tôi lang thang khắp các con phố ở Hà Nội,thử vài thứ quà vặt,nếm các món ngon nơi phồn hoa này.Có đôi khi đi dạo phố chẳng mua gì,đơn giản là đi chơi và thỏa cái thú ngắm nhìn mọi ngóc ngách,những mái nhà còn rêu phong nơi con phố cổ.Tôi tìm cho mình một góc hồ đầy gió và sóng,thả hồn mình vào những con sóng dạt dào của Hồ Tây để tự thấy lòng mình nhẹ nhõm biết bao.Lúc này tôi thấy yêu cuộc sống biết mấy,bao nỗi ưu tư biến đâu mất chỉ còn lại 1 tâm hồn bình yên

Ngày lại ngày,tôi lang thang trên các chuyến xe bus,mùa hè nóng bức lên xe ngồi cũng mát nhưng tôi biết mình lên bus còn vì mục đích khác đó là được dạo chơi trên khắp các tuyến bus.Đi để hiểu,đi để biết cuộc sống nơi xã hội nào đâu thiếu những niềm vui mà bao lâu nay mình vẫn tìm kiếm và cũng để hiểu thấu sự thay đổi của thiên hạ từ đó định hướng cho cuộc sống của chính bản thân.Xe bus đông người,thật may mắn đã có lúc bắt gặp được ánh mắt ai đó sao mà đáng yêu thế,rồi trộm nhìn em mà ta không dám mở lời.Tôi cười thầm: "Cô bé này chắc ngại lắm đây?"

Tôi nhớ những buổi tối khi còn trọ gần Đại học Thủy Lợi,bọn chúng tôi vẫn hay ra "trà đá-chém gió" bàn luận rôm rả đủ các thể loại chuyện trên đời.Bên ly trà đá,gói thuốc lào,đôi ba điếu vina,đĩa hướng dương... mọi câu chuyện đều bắt đầu rất tự nhiên,có lúc cả hội cười ầm lên chỉ vì một chuyện khôi hài nào đó làm cho mọi người xung quanh hướng ánh mắt tò mò về phía mình.Khoảnh khắc đó,mấy đứa chẳng nói gì,cứ nhìn nhau lẳng lặng,đứa nào đứa đó lại gằm mặt xuống nhâm nhi ly trà cho qua chuyện.Từ xã hội đến tình yêu,A kể: "Mày ơi tao vừa cãi nhau với người yêu,giờ làm lành thế nào nhỉ ?",B chen vào: "Nói gì được giờ,để em ấy nguôi giận rồi xin lỗi,làm chuyện gì bất ngờ vào để em thấy mình rất yêu em".Được trò chuyện bên các bạn,tôi cười nhiều hơn,không còn vẻ u sầu trên khuôn mặt,tôi thấy mình hiểu rõ bạn bè và xã hội đương đại biết nhường nào.

Nhật ký tuổi 20 của tôi Smile
Cười lên nhé tôi ơi...

20-tuổi đẹp nhất đời người,tôi vui khi thấy mình làm được 1 số việc giúp đỡ người khác,chỉ đơn giản như đỡ cụ bà xuống xe bus,dìu cụ ông sang đường hay làm hướng dẫn viên du lịch bất đắc dĩ cho một em sinh viên mới chân ướt chân ráo năm đầu còn chưa thuộc đường...Những công việc nhỏ nhặt đó thôi nhưng tôi thực sự thấy mình đã mang lại niềm vui không chỉ cho bản thân mà còn cho chính người được giúp đỡ.Tôi thấy cuộc sống ý nghĩa hơn nhiều.

Cơ bản về cuộc sống của tôi là như vậy,thế còn chuyện tình cảm thì sao?

Phần 2 - Tuổi 20: Tình yêu
Lang thang blog những ngày này thật không khó để bắt gặp những câu châm ngôn,những câu nói hay về tình yêu.Có ai đó đã viết: [You must be registered and logged in to see this link.].Đọc những bài viết này tôi không khỏi xúc động,tôi thấy như có phần nào tình cảnh của mình trong đó.Nói về tuổi 20 của mình,tôi không có nhiều mối tình nhưng cũng có đến 2 người con gái để tôi phải nhớ,nhớ như là một nhiệm vụ không bao giờ cho phép mình quên.

Em! Tôi không yêu em
Em là người con gái đầu tiên trong đời cho tôi sự bất ngờ lớn đến vậy.Tôi không nghĩ với khả năng của mình 20 tuổi sẽ có người thương yêu tôi.Tôi một anh chàng không có gì đặc biệt,không cao to,chẳng đẹp trai cũng không có lấy được sự ga-lăng,lãng mạn của cậu con trai mới lớn thay vào đó là sự rụt rè và bẽn lẽn khi trò chuyện với các bạn gái.Còn em,em là cô gái dịu dàng,đầy vẻ nữ tính,tôi thích giọng nói của em,thích được nghe em nói và trò chuyện với em.Em không xinh nhưng biết cách ghi điểm bằng chính nội tâm của mình,điều mà ít cô gái nào làm được với tôi.Khi tôi buồn,em đến bên tôi nhẹ nhàng như làn gió,an ủi và động viên khiến tôi thêm tin yêu cuộc sống,em đã giúp tôi đứng dậy trên chính đôi chân mình để bước qua những tháng ngày khó khăn nhất.Thực sự em quá tốt với tôi,từ lâu tôi đã e có chuyện gì đó em giấu tôi.Tại sao em luôn ủng hộ tôi trên mỗi hành trình,tại sao em lúc nào cũng ngoan ngoãn nghe lời tôi thế? Và ngày đó cuối cùng cũng đến,em thú nhận mình có tình cảm với tôi.Trời đất như sập xuống đầu tôi,tôi bất ngờ mà chẳng nói nên lời,tôi...tôi biết trả lời em sao đây khi mà tôi chỉ coi em như một người bạn thân?

Nhật ký tuổi 20 của tôi EM%20DA%20YEU%20THUONG
Em...người con gái đã từng yêu tôi...(Minh họa)
Thế rồi tôi cũng quyết định nói không với em,tôi quyết định quá vội vã để rồi đến giờ đây tôi ân hận khi nghĩ lại.Tôi đã không cho em cơ hội,trái tim tôi là sắt đá hay sao mà không thể chấp nhận một người con gái như em.Tôi dằn vặt bản thân vì đã để em đau khổ quá nhiều,tôi không mang lại cho em niềm vui mà còn làm em chuốc lấy nỗi buồn,đúng là một thằng con trai tệ hại.Đáp lại sự lạnh lùng vô tâm của tôi,em vẫn ân cần bên tôi,dõi theo những bước đường tôi đi,em cứ vậy bên tôi,khi tôi vui em chia sẻ,khi tôi buồn em là bạn tri kỉ,em chẳng cần biết rồi sẽ ra sao,em chỉ cần thấy tôi vui là mình vui rồi.Cả đời này,tôi đã nợ em nhiều quá,tôi nợ em tình cảm lớn lao mà em dành cho tôi,tôi nợ em một câu nói cho vừa lòng em,tôi nợ em những lời hứa đến thăm em mà lâu nay tôi chưa có dịp thực hiện.Tôi nợ em cái nắm tay hay một bờ vai bên em lúc em buồn,khi em chán nản.Tôi sợ rằng tôi sẽ không bao giờ trả được hết ân tình cho em đâu,xin em hãy xem chúng mình là bạn thôi nhé,đừng quan tâm quá nhiều đến tôi nữa được không em?

Gần đây,khi trò chuyện với nhau em không quên hỏi thăm tôi sức khỏe,tình yêu thế nào? Tôi rất vui vì em vẫn quan tâm đến tôi như vậy,tôi nghĩ em phải giận,phải gạch cái tên thằng con trai đã từng làm em buồn ra khỏi danh bạ? Nhưng em cao cả,em đã bỏ qua mọi lỗi lầm của tôi,chấp nhận làm bạn với tôi.Tôi cảm động lắm em biết không?

Người đầu tiên và là người tôi không dám quên là em đó H
Từ chối tình yêu của người khác,tôi đã gặp quả báo khi mình bị người khác từ chối
Em! Mối tình đầu không thành...

Học với nhau từ lớp 9,ngay lần đầu khi chuyển đến ngồi cùng bàn với em tôi đã thích em rồi.Em có ánh mắt dễ thương,đôi môi mềm,làn tóc đen cùng với nước da trắng của một cô gái mới lớn.Tính cách em thật đặc biệt,em không hiền nhưng sắc sảo và hiểu bạn bè.Tôi thích ngắm nhìn em lúc em nô đùa,khi đó trông em rất cá tính.Người ta bảo: "Con gái sớm nắng chiều mưa" cũng không sai,tuy cá tính nhưng em không thoát khỏi những lúc yếu lòng,trái ngược với hình ảnh khi vui là lúc em buồn.Khi buồn,em trông thật hiền lành,không còn vẻ nghịch ngợm bấy lâu tôi từng thấy.Ngày qua ngày,tôi và em bên nhau,cùng nhau thảo luận bài vở,tôi hay lấy lí do mượn vở em để ngắm dòng chữ hay tỏ ra cố tình không hiểu bài chỉ mong em sẽ tận tình giảng giải.Nói là giảng giải chứ để nói chuyện với em thì đúng hơn,tôi biết tỏng rồi nhưng vẫn cố tình chỉ vì tôi muốn nhìn em thế này mãi mãi.Tôi muốn em là của mình,sẽ chẳng bao giờ rời xa tôi.

Nhật ký tuổi 20 của tôi Tam_biet
Tôi muốn giữ em bên mình mãi mãi

Và tôi đã lầm tưởng,bàn tay tôi quá nhỏ bé chẳng thể kéo em về phía mình.Sau 4 năm kể từ ngày chúng tôi tốt nghiệp THPT (em không học cùng THPT với tôi) tôi có dịp gặp lại em,bao kí ức chợt ùa về,tôi muốn em làm người yêu tôi.Bày ra nhiều trò để rồi cuối cùng vẫn chuốc lấy kết cục thảm hại.Em nói với tôi: "Chúng mình là bạn thôi nhé! ^^",đối với em thì thật dễ nhưng với kẻ đã si mê em như tôi quả thật khó quá,tôi không thể tin được vào tai mình nữa.Phải chăng tôi nghe lầm? Cơ hội đến rất rõ ràng,lẽ ra tôi có thế kết thúc đẹp đẽ nhưng không,tôi lại gây thất vọng lớn.Thời gian đầu tìm cách quên em,tôi lao vào game như một con nghiện,hết fifa đến pes,tôi ngồi cả ngày cũng chẳng sao,chẳng ai quan tâm.Thời gian sau này,tôi thỉnh thoảng tìm đến hơi men chuếnh choáng.Tôi có thể quên đi tức thời nhưng không thể quên em mãi mãi.Tôi hận đàn bà? Tôi hận em người đã từng làm con tim tôi đau đớn đến rỉ máu,tôi thề rằng sẽ khiến em nghĩ lại,rồi có ngày em sẽ hối hận vì điều đó.

Nhật ký tuổi 20 của tôi Images635119_1
Tôi hận em

Đó phải chăng là cảm xúc bồng bột tuổi mới lớn? Đến bây giờ khi nỗi đau giảm đáng kể,tôi thấy mình không hận em.Tôi vẫn ngày ngày cầu chúc em hạnh phúc bên người mới.Tôi vẫn yêu em lắm nhưng tôi sẽ không tiếp tục nữa đâu,tôi đã buông thì sẽ không bao giờ hối tiếc,bởi vì:

"Cái gì đã đi là đi. Có kéo nó về, cũng chẳng còn là của mình nữa đâu.
Cái gì phải quên là quên. Có nhớ nhung mãi cũng chỉ là hoài niệm."

Tôi sẽ cất hình ảnh em vào sâu trong trái tim mình như là sự ghi nhớ quá khứ tươi đẹp nhưng cũng rất đau khổ.Nếu vô tình bước qua nhau trên đường đời tôi mong em hãy cười tươi em nhé...đơn giản vì tôi muốn em hạnh phúc.
Tuổi 20 của tôi vậy đó,cuộc sống và tình yêu đã khiến tôi trở nên vững vàng hơn,tôi đã lớn thật rồi.Tôi hiểu được rằng mình cần mạnh mẽ hơn nữa,cố gắng hơn nữa thì mọi thứ sẽ đến với mình một cách tốt đẹp nhất.Chỉ còn nửa năm nữa là tôi bước sang 21,tôi hi vọng 21 sắp tới tôi sẽ trở lại với chính mình.Có khó quá không???

Đỗ Quang Hưng
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của quanghung_10742
Like bài viết
..............
Chữ kí của quanghung_10742

Fri Jun 01, 2012 12:38 pm
congsontran_dhxd
Thành Viên- congsontran_dhxd-
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Ứng dụng
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Nhật ký tuổi 20 của tôi Vide10
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký tuổi 20 của tôi
https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com

Nhật ký tuổi 20 của tôi

Xin cảm ơn tác giả của bài viết này..............!! Tác giả cũng cùng tâm trạng với mình đây.............!!!
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của congsontran_dhxd
Like bài viết
..............
Chữ kí của congsontran_dhxd

Fri Jun 01, 2012 9:29 pm
quanghung_10742
Thành Viên- quanghung_10742-
Danh hiệu cá nhânĐiều Hành Viên

Hiện đang: