Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Under
Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người
Lời ngỏ
Chào mừng các bạn đến với Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người.
Tiếng Nhật Cho Mọi Người ra đời với mong muốn sẽ là nơi để mọi người quy tụ
cùng nhau học hỏi, thư giãn và Kết Nối đam mê Tiếng Nhật,
là nơi cung cấp những kiến thức Tiếng Nhật hay và bổ ích
Chắp cánh những ước mơ được bay cao và bay xa hơn.
Chúc các bạn luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.
Chú ý
Chào Mừng các bạn các bạn đãy đến với diễn đàn chúng mình
Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Th_min12Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Th_min12Số bài viết của bạn: 1
x-Hoạt Động Của Diễn đàn-xTâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Th_min12Chủ đề: 439Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Th_min12Bài gởi: 706 Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Th_min12Thành viên: 129Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Th_min12Ngày hoạt động: 4413 Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Th_min12Woa ! bạn https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com/u129 là mem mới nhất nha! Có gì giúp đỡ chỉ giáo bạn ấy nghen! x-------------------------------------------------------------------x
Last topic
Đăng nhập để copy bài viết

Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sun May 27, 2012 3:50 pm
quanghung_10742
Thành Viên- quanghung_10742-
Danh hiệu cá nhânĐiều Hành Viên

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Thái Bình
Điểm Và Danh Tiếng : 450
Thanks Thanks : 50
Ứng dụng
Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Vide10
Bài gửiTiêu đề: Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ
https://s1052.photobucket.com/albums/s445/quanghung10742/

Cậu...Người con gái mà tớ mang ơn!

Cậu biết không? Tớ thật may mắn khi được học chung lớp với cậu.A8 với tớ là tập thể đoàn kết và vui nhất,ở đó có những con người mà không bao giờ tớ quên được.Và một trong số đó là cậu.

Hôm nay,ngồi đây,trong đêm lạnh,tớ chợt nhớ về 3 năm trước.Tớ với cậu không biết phải nói sao nhỉ?Bạn thân thì cũng không phải,người yêu cũng không.Ấy thế mà khi 2 đứa được bên nhau,được nói chuyện và chia sẻ những niềm vui,nỗi buồn của cuộc sống với nhau thì bao muộn phiền,bao lo âu chợt tan biến.Cái ngày ấy,tớ ngồi bàn trên,cậu ngồi bàn dưới,những giờ ra chơi không ra khỏi lớp,2 đứa lại ngồi nói chuyện.Chẳng ai là người bắt đầu,cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu,vậy mà những câu chuyện có vẻ tầm phào đó thực sự đã trở thành niềm vui của 2 đứa khi mỗi giờ ra chơi đến.Từ tình yêu,cuộc sống...đến cả bóng đá ( con gái vốn không thích bóng đá ) cũng đều lôi ra tám được.Cậu là người con gái nói chuyện về bóng đá hợp với tớ nhất đó,biết không? Cậu thích MU,Juventus,còn tớ thì lúc nào chả Arsenal tuy 2 đội bóng mà 2 đứa thích luôn đối địch nhưng không hiểu sao 2 đứa chẳng lúc nào cãi nhau hay bất đồng quan điểm.Thực sự tớ rất vui khi được nói chuyện với cậu và cũng thật ngốc khi không hề để ý đến cảm nhận của cậu,không hề để ý đến ánh mắt hay nụ cười của cậu lúc cậu trộm nhìn tớ Very Happy

Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Cdv-hoctro-2
Ảnh mang tính chất minh họa

Như một quy luật của cuộc sống,thời gian thấm thoát thoi đưa.Mới đó thôi mà đã bước vào lớp 12 rồi cậu à.Bao dự định,bao âu lo của một kì thi quan trọng,có ý nghĩa đến cả tương lai sau này lại hiển hiện.Mọi người chắc chắn sẽ có sự lựa chọn riêng cho mình,còn tớ khi được hỏi tớ chỉ cười trù (Chắc lại bác sĩ thôi Smile) Vì bọn mình học khối B mà ).Hỏi cậu thi gì cậu cũng Y thôi? 2 đứa sao mà cùng quan điểm thế? Nhưng trong lúc mọi người còn rì rầm bàn tán thi gì,học gì thì tớ lại phải đón nhận một tin không hề vui.Tớ sắp phải xa lớp mình,xa cậu,xa bao bạn bè mà tớ quý mến thực sự tớ buồn lắm.Bề ngoài tớ làm như không có gì,vậy mà trong tâm tớ lúc nào cũng lo âu,tớ sợ phải xa lớp,xa các bạn.Tớ sợ làm quen với môi trường mới cậu hiểu không? Liệu sang đó tớ còn những người bạn như cậu không? Tớ không biết và cũng không muốn đề cập nữa,chính vì thế mà tớ giấu biệt lớp mình cho đến khi gần ra đi tớ mới dám nói cậu à.Nhiều người sẽ trách khi mà tớ ích kỉ như thế,nếu là tớ liệu mọi người có làm thế không?có dám nói không? Và rồi cái ngày không ai mong muốn đó cũng đến,tớ như chết lặng đi khi nghe cô giáo chủ nhiệm dặn dò để về lớp mới,cả những lời tạm biệt từ những người bạn trong lớp.Không khí lớp học dường như ngột ngạt,tớ đã rất xúc động,suýt chút nữa khóc...Tạm biệt cả lớp tớ về chuẩn bị đồ lên đường...trong đầu tớ vẫn tiếc nuối rất nhiều.Tớ không thể cùng lớp mình đi với nhau hết hành trình 3 năm cấp 3...Tớ buồn lắm Sad

Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ 4fb3525b_2cb7af7a_page2_resize
Ảnh mang tính chất minh họa

Chuyển sang trường mới,lớp mới.Tuần đầu tiên tớ không thể tập trung được,tớ muốn trở lại A8 nhưng không thể nữa rồi.Những lúc như vậy,những giờ ra chơi ngồi một mình chẳng muốn nói chuyện với ai tớ lại nhớ cậu,nhớ những câu chuyện tầm phào mà sao thấy vui thế? Trở về với hiện tại lớp mới,thực sự là rất buồn.Một môi trường lạ lẫm,tớ chẳng quen ai,chẳng biết ai.Tớ phải bắt đầu sao đây? Không mạnh mẽ,chẳng đẹp trai cũng không tài giỏi gì cả...Và cũng thật may mắn khi ở đời chẳng thể tránh nổi chữ NHƯNG...Tập thể mới của tớ A3 tuy không thân quen như ở A8 NHƯNG mọi người đối xử với tớ cũng thật tử tế cậu à,tớ lại may mắn lần nữa khi được vào một lớp tốt đến vậy.Xa nhau 1 ngày,2 ngày...1 tuần,...đang ngồi học thì nhận được tin nhắn ( Về lớp mới thế nào rồi c? Còn nhớ t không đấy? ) .Bất ngờ và tò mò không biết ai đây ta? Tớ cầm điện thoại và nhắn lại ( Cũng bt c à? Nhưng c là ai vậy? ).Khỏi phải nói chắc cậu thất vọng lắm đây? Tám chuyện suốt ngày vậy mà còn hỏi là ai à? Vô tâm quá đi ( Chắc con gái là hay nghĩ kiểu này phải không nhỉ??? Very Happy ).Và cậu cũng không cho biết tên cứ gợi mở dần để tớ đoán...để rồi tớ cũng đoán ra...Cứ thế,tối nào tớ cũng nhận được tin nhắn từ cậu ( Hôm thì " C ăn cơm chưa?học hành thế nào rồi? ",hôm thì " C đang làm gì vậy? "...).Để rồi cũng một hôm,cũng những dòng tin nhắn...từ một người nhưng làm tớ bất ngờ ( Cậu nói là cậu có TÌNH CẢM với tớ ).Tớ không vui sao được khi mà lần đầu tiên có một người con gái thích mình? Lúc đó tớ nửa lo nửa mừng không biết phải trả lời cậu sao đây,khó quá cậu à.Nếu tớ trả lời có chắc chắn cậu sẽ vui nhưng tớ sẽ dối lòng mình ( Vì tớ mới chỉ coi cậu là bạn ) ,nếu tớ trả lời không sẽ làm cậu buồn còn tớ sẽ không dối lòng mình.Đắn đo mãi mất đến 20 phút mà không biết phải nói sao.Đành liều vậy,lấy hết can đảm trả lời cậu " Tớ nghĩ chúng mình chỉ nên làm bạn thôi,tớ vẫn chưa quên được người khác ".Một lần nữa tớ làm cậu buồn.Kì thực khi ấy đúng là tớ vẫn còn vấn vương một người nhưng chỉ là đơn phương mà thôi,tớ chưa hề nói thích người ta cơ mà.Câu trả lời của tớ có phần vội vàng quá phải không?Để rồi sau này có lúc tớ hối hận về chính nó.Đầu dây bên kia chắc cậu thất vọng lắm,kì vọng vào tớ nhiều để rồi nhận ra cuối cùng vẫn chỉ là bạn.Tớ cứ nghĩ sau đó sẽ chẳng bao giờ nhận được tin nhắn của cậu nữa thì chỉ mấy phút sau...cậu bình tĩnh lại...Như một phản xạ tự nhiên của người con gái ( tò mò Very Happy ) cậu dò hỏi về người đó và tớ cũng gợi mở song còn rất mập mờ.Một phần nào đó tớ không nói ra bởi vì nếu để cậu biết sẽ chỉ làm tổn thương thêm,nó không giúp ích được gì cho cậu mà còn làm cậu bị đau hơn.Lý do khác là trong đời mỗi người luôn chứa những BÍ MẬT mà chỉ nên giữ trong lòng thôi,đó là cuộc sống của người ta và không nhất thiết cần công khai.Vì thế nên tớ đã giấu cậu một chút ( Tớ xin lỗi vì điều này )

Sau cái đêm đó,tớ biết được thì ra trước giờ luôn có một người quan tâm,dõi theo và ủng hộ mình.Vậy mà một tên ngốc xít như tớ không hề biết cũng chẳng hề để ý đến cảm nhận của cậu ( Vô tâm quá đúng không? ).Tớ nhớ lại những khi còn học A8 đúng là chúng mình rất hợp ấy chứ,hợp từ cách nói chuyện đến cách nhìn nhận các vấn đề cuộc sống.Vậy mà tại sao tớ không thể chấp nhận cậu?Tớ cũng không hiểu nổi mình nữa,tớ bị làm sao vậy??? Những ngày sau đó,tớ đã suy nghĩ rất nhiều,tớ ân hận vì câu nói quá sớm của mình,tớ cũng biết rằng cậu buồn lắm nhưng vẫn không chủ động nhắn tin hỏi chuyện xem sao.Vẫn là cậu,dù biết tớ như thế nhưng luôn là người nhắn tin trước.Vẫn những câu hỏi quan tâm về sức khỏe,học hành và sự thích nghi với môi trường mới.Ngày nào cũng vậy tớ đều nhận được những lời chúc ngủ ngon của cậu.Không hạnh phúc sao được? Tớ đã đáp lại tình cảm đó như thế nào? Ngày 8-3 đã là con gái không hoa quà thì cũng phải có lời chúc,vậy mà mãi tới tận khuya tớ mới chúc cậu quốc tế phụ nữ vui vẻ.Khỏi cần nói tớ tệ đến mức nào và cậu thất vọng đến đâu.Một lời chúc muộn màng có cứu lại được tình thế lúc đó không? Thật may mắn cậu không phải là người hay giận dỗi,hay để bụng những chuyện lặt vặt.Cậu nhẹ nhàng hỏi han tớ,rồi nhắc tớ đừng vô tâm thế chứ.Lúc đó tớ chẳng biết phải nói gì nữa ngoài việc nhận lỗi sai và hứa sẽ sửa chữa.Biết là thế song bản chất con người thật khó sửa đổi ( Giang sơn dễ đổi bản tính khó dời mà ).Tớ vẫn cứ là tớ,có phần đỡ vô tâm hơn nhưng vẫn để cậu phải suy nghĩ nhiều,có lúc làm cậu buồn và nhất là chưa thể đáp ứng kì vọng của cậu ( làm người yêu cậu Sad )

Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ 14355611249025791_1
Tớ thật vô tâm đúng không?

Cứ như vậy cho đến cuối kì,trải qua 2 kì thi quan trọng ( thi tốt nghiệp,thi đại học ) 2 đứa ngày nào cũng nhắn tin cho nhau,hỏi han nhau sức khỏe mùa thi,kết quả thi,còn chu đáo hơn nhắc nhở nhau giữ gìn sức khỏe để không bị ốm khi đi thi.1 ngày 2 ngày rồi 1 tuần đã qua,tớ làm bài không tốt,tâm lý ở hôm đầu thi toán đã làm tớ mất bình tĩnh rất nhiều ( Vốn học dốt toán mà Very Happy ) nhưng không vì thế mà buông xuôi,tớ đã cố hết sức chiến đấu với 2 môn còn lại.Khi cậu hỏi kết quả thi sao rồi,làm bài tốt không? Tớ trả lời mà trong lòng buồn lắm,tớ sợ trượt cậu à? Lúc đó cậu đến bên tớ thật nhẹ nhàng,cậu động viên tớ cố gắng quên đi nỗi buồn,rồi pha trò khiến tớ cười Smile) Vậy là bao âu lo lại tan biến.Người ta nói chẳng sai,những lúc gục ngã ta thèm có được một bờ vai hay chỉ cần một nụ cười,một cử chỉ quan tâm cũng đủ làm lòng người ấm lại.Người ta sẽ lại gượng dậy mà bước qua khó khăn một cách mạnh mẽ nhất bởi lẽ có niềm tin là có tất cả.Lúc đó tớ mới thấy cậu quan trọng thế nào với cuộc sống của tớ.Tớ thầm cảm ơn ông trời,cảm ơn cuộc đời đã mang đến cho tớ một người bạn tuyệt vời đến thế.Bao nhiêu ngày chờ đợi,bao nhiêu ngày mong mỏi cuối cùng cũng được đền đáp khi chính thức cầm trên tay tờ giấy báo điểm.Thật khó tả cảm xúc lúc đó,vui có buồn cũng có,hồi hộp và bất ngờ cũng có.Cầm tờ giấy trên tay,một tay còn lại cầm điện thoại nhắn tin cho cậu để báo tin và cảm ơn cậu trong suốt những ngày qua đã luôn ở bên ủng hộ,động viên tớ.Tớ cũng không quên hỏi cậu xem kết quả thế nào? Các bạn gần như đã có điểm trên tay vậy mà cậu vẫn chưa thấy đâu.Cậu buồn,chẳng biết nói gì,cũng như tớ cậu lo trượt.Mọi lần,luôn là cậu an ủi tớ trước nhưng lần này tớ đã chủ động ( Có tí tiến triển phải không? Very Happy ) Ngày qua ngày,cuối cùng rồi cũng đỗ,cậu trở thành cô sinh viên năm 1 trường đại học nông nghiệp,còn tớ khi đó đang chuẩn bị nhập học ở Thủ Đô.

Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ 13198785701207774109_574_0
Cậu luôn bên tớ dù tớ vui hay buồn

Thủ Đô thoạt đầu là mơ ước của bao bạn trẻ mới chập chững bước vào ngưỡng cửa đại học.Nơi phồn hoa náo nhiệt này chứa trong nó quá nhiều điều làm cảm xúc trong tớ thật khó tả.Có đôi khi yêu Hà Nội bởi những thức bình dị như: Cốm Vòng,Bánh Khoai,Thịt xiên nướng hay đơn giản chỉ là ngồi nhâm nhi ly trà đá bên vỉa hè.Hà Nội - thủ đô của văn hiến ngàn năm với rất nhiều địa danh đẹp đã đi vào thi ca: Lăng Bác,Hồ Gươm,Hồ Tây...Bởi vậy,lẽ thường tình là con người ta sẽ đổ về thủ đô như một điều tất yếu nào thì: sinh viên,công nhân...cho đến các vị lãnh đạo.Tớ cũng không ngoại lệ cậu à,mới đầu nhập học,thủ đô với tớ là mảnh đất thiêng liêng,mảnh đất đẹp nhất mà tớ từng mơ ước,từng đặt chân tới.Nhưng chỉ sau tháng đầu tiên đi học,tớ đã thấu hiểu cuộc sống sinh viên nơi phồn hoa này.Gói gọn trong một từ " Thiếu ",ở nơi hà thành này,sinh viên thiếu đủ thứ từ vật chất tới tinh thần.Hầu hết mọi người đều có suy nghĩ và cái nhìn tiêu cực về cuộc sống sinh viên.Ở đây được 2 tháng,không quá dài cũng không ngắn ngủi,tớ bắt đầu nhớ gia đình,bạn bè và nhớ cậu.Từ hồi thi xong đại học do bận rộn công việc,mải miết với cuộc sống nên tần suất nhắn tin của chúng mình giảm đáng kể.Lâu lắm rồi không còn nhận được những quan tâm,những lời chúc ngủ ngon hay buổi sáng vui vẻ từ cậu.Có những chiều ngồi nghĩ vu vơ về cuộc đời,về những ngày tháng cấp 3 hồn nhiên mà lòng dậy lên cơn khát tình cảm cháy bỏng.Khát khao lắm một vòng tay yêu thương từ ai đó,khát khao lắm một bờ vai để dựa vào mỗi lúc mệt mỏi...Những lúc như vậy nghĩ về cậu tớ lại cảm thấy có niềm tin hơn vào cuộc sống.Cảm ơn cậu đã gián tiếp mang lại cho tớ cảm hứng sống và động lực để tớ tiếp tục vững bước trên con đường đã chọn.

Hà Nội-Vậy là đã bước sang tháng thứ 3 rồi nhỉ? Một hôm nọ khi đang ngồi vu vơ thấy điện thoại rung và dòng tin nhắn hiện lên: " Dạo này khỏe không c?còn nhớ t không đấy? ".Chắc cậu cũng biết kể từ khi thi xong đại học đến giờ chúng mình gần như mất tăm mất tích,không ai liên lạc với ai.Đắn đo một lúc tớ nhắn lại: " T vẫn bình thường,nhưng c là ai vậy? "...Chính sau hôm ấy,chúng mình lại tiếp tục liên lạc với nhau.Vẫn như ngày nào,cậu chưa thể quên tớ,hằng ngày tớ nhận được rất nhiều lời động viên cũng như chia sẻ từ cậu.Tớ phân vân: " Tại sao biết tớ như vậy mà cậu đối xử tốt với tớ đến thế? ".Phải chăng tớ có gì đó khác người ta? Nghĩ đến đây,ngẫm lại tớ chẳng thấy mình có gì hay ho cả.Giỏi giang không,đẹp trai cũng không phải,nói năng cũng chẳng khéo léo...Ấy vậy thì tại sao cậu thích tớ.Đã rất nhiều lần muốn hỏi cậu tại sao dành tình cảm đặc biệt đến vậy cho tớ?.Nhưng rồi lại thôi.Một phần vì ngại,một phần vì không muốn cậu khó xử nên đành để cái suy nghĩ đó chết dần chết mòn đi trong đầu.

Nói chuyện điện thoại đã lâu mà chúng mình chưa gặp nhau lần nào kể từ khi bước vào đại học.Bởi vậy hôm đó,tớ quyết định sẽ xuống chỗ cậu.Tới nơi,cậu đã đợi sẵn đón tớ,cậu thật chu đáo.Tớ thì hào hứng về chuyến đi xa cũng như mong muốn được gặp cậu,muốn được xem cậu dạo này thế nào ( Con trai yêu bằng mắt mà Very Happy ) nhưng quan trọng hơn là được nói chuyện với cậu,được quan sát cử chỉ của cậu để biết tại sao cậu thích tớ đến thế.Lần gặp nhau đó,chúng mình chỉ quanh quẩn nơi cậu ở,chẳng thể đi đâu được cho khuây khỏa,kể thì cũng buồn.Có lẽ cũng không thất vọng lắm cậu nhỉ?Ít nhất thì 2 đứa cũng hiểu và biết về cuộc sống của nhau nhiều hơn

Sau lần gặp đó,chúng mình cũng có 2 lần nữa,cậu còn nhớ không?Cậu nói cuộc sống của cậu buồn,cậu nói mọi người không hiểu hết về cậu và ai đó đã lỡ buông lời lẽ xúc phạm làm cậu phải suy nghĩ rất nhiều.Những lúc như vậy cậu lại tìm đến tớ.Tối đó,tớ đang ngồi nghe nhạc thì cậu nhắn tin: " T buồn lắm,c lên Ola được không? ".Không để cậu thất vọng,tớ có mặt ngay trên Ola theo đúng yêu cầu.Sau khi tâm sự với cậu,tớ hiểu được cuộc sống hiện tại của cậu.Và thú thật tớ cũng chẳng thích cái cuộc sống hiện tại của tớ ( Vì khi đó tớ vẫn còn ở với các chị,mà cậu cũng hiểu con trai ở chung với con gái thì phức tạp sao rồi ấy?Tớ mạn phép không đề cập sâu hơn nữa ).Động viên và an ủi cậu xong,tớ nói tiếp đến dự định chuyển ra ở riêng của mình rằng tháng 12 tới tớ sẽ không còn ở với các chị nữa.Sau một loạt smiley buồn bã cậu đã chuyển sang mặt cười,thấy vậy tớ cũng ấm lòng.Vì tớ biết tình cảm mà tớ dành cho cậu không thấm vào đâu so với những gì cậu dành cho tớ,nên chỉ cần làm cậu vui trở lại dù chỉ là một phút thôi đã là thành công rồi.Kết thúc buổi nói chuyện,cậu có nói chúng mình sẽ đi đâu đó cho khuây khỏa.Tớ nhận lời ngay,chúng mình đúng ra sẽ đi Bát Tràng phải không?Nhưng do quá nhiều trở ngại nên kế hoạch: "Bát Tràng" đổ vỡ,tớ đã tiếp tục hứa hẹn và lần này một chuyến "Thủ Lệ" như mong mỏi đã đến.Có một điều tớ rất băn khoăn cho đến giờ tớ vẫn không hiểu được?Hôm đó,tớ cũng rất nhiệt tình và quan tâm tới cậu nhưng cậu cứ khước từ.Tớ có cảm giác cái gì đó trở ngại trước mắt ( Chỉ là cảm nhận riêng tớ thôi nhé ).Phải chăng cậu vẫn còn buồn hay giận tớ điều chi? Tò mò nhưng tớ không dám hỏi nhiều bởi sợ sẽ làm cậu thêm buồn.Tớ chỉ dừng lại ở những câu hỏi vu vơ thôi.Tớ muốn gặng hỏi lắm ( Tôn trọng quyền riêng tư nên thôi vậy hixhix ).Thực ra thì cậu đã giấu những gì sau đôi mắt ấy?Cậu có thể trả lời cũng được không cũng chẳng sao cả nhưng tớ khuyên cậu ( Con trai không muốn người con gái đi cùng họ ủ rũ thế,bởi điều đó làm cho họ mất tự tin và cảm thấy áy náy khi nghĩ rằng mình đã làm gì đó khiến nàng giận ) như thế sẽ giúp cậu hiểu và thông cảm hơn cho cánh con trai bọn tớ ( Very Happy ).Nói gì thì nói tựu chung lại buổi hôm đó thật thú vị phải không?Có thể tớ chưa làm cậu hết buồn hoàn toàn nhưng tớ đã xua tan nỗi buồn trong cậu một khoảng thời gian.Coi như tớ lấy công chuộc tội nhá,dù tội tớ lớn lắm ấy chứ.

Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ 1329125849_2a%20co%20bo
Mình mãi là bạn nhé cậu Sad

Nhưng cũng chỉ sau đó thôi,chúng mình lại rơi vào 2 quỹ đạo khác nhau.Ít dần những tin nhắn quan tâm,ít dần những lời động viên và chen vào đó là những lần cãi vã.Tớ-thủ phạm chính làm cậu buồn.Gieo hi vọng cho cậu rồi cũng có lúc mang lại thất vọng cho cậu.2 đứa quyết định cho nhau một khoảng thời gian suy nghĩ nhưng rồi cả 2 đều gật đầu khi chưa hết giờ CÓ LẼ MÌNH CHỈ NÊN LÀM BẠN THÌ TỐT HƠN cậu à.Có quá sớm không khi đưa ra quyết định như vậy?Tớ nghĩ không bởi vì từ lâu tớ vẫn luôn coi cậu như một người bạn vô cùng thân thiết.Tớ không hiểu vì lý do gì mà tớ không thể coi cậu như một người tình???Còn cậu thì luôn mong tớ như người yêu cậu vậy.Có những lúc cậu giận dỗi,tớ không biết nên nói gì đây?Sau nhiều lần như thế tớ chắc rằng cậu cũng hiểu được TÌNH YÊU ĐÔI LÚC KHÔNG CHUNG CẢM GIÁC YÊU THƯƠNG TỪ 2 PHÍA.Vậy nên 2 đứa vẫn mãi là bạn cậu nhé!

Mình mãi là bạn cậu nhé!

Cho đến tận lúc này,ngồi nghĩ lại những phút giây cuộc đời,những thay đổi kể từ khi tớ quen cậu.Tớ học được rất nhiều điều: Quan tâm,lắng nghe,chia sẻ,cảm thông...Và cũng nợ cậu rất nhiều đấy cậu biết không?Trong các NỢ đó,thứ mà tớ có lẽ không bao giờ trả hết được là TÌNH CẢM cậu dành cho tớ.Ở một nơi xa,tớ vẫn luôn mong một ngày nào đó cậu sẽ tìm được người nào đó tốt hơn,xứng đáng hơn tớ và quan trọng là họ yêu và hiểu cậu.Tớ sẵn sàng chúc phúc cho cậu,bởi chỉ khi đó tớ mới thôi day dứt.Sau này nếu chúng mình gặp lại nhau trên đường đời thì hãy mỉm cười chào nhau cậu nhé!Mỉm cười vì chúng mình đã có một quãng thời gian thật tuyệt trong cuộc đời này.

Lời cuối,tớ xin cảm ơn tình cảm bấy lâu nay cậu dành cho tớ.Cảm ơn cậu nhiều lắm! Nhân đây cho tớ xin lỗi vì không thế nhận lời cậu.CHÚNG MÌNH MÃI LÀ BẠN TỐT CỦA NHAU CẬU ( Người con gái mà tớ mang ơn ) NHÉ!

Sad((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((

......................................................................THE END.........................................................................
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của quanghung_10742
Like bài viết
..............
Chữ kí của quanghung_10742

Sun May 27, 2012 3:57 pm
quanghung_10742

Hiện đang:
Ứng dụng
Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Vide10
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ

Bonus ảnh bạn ấy nè Very Happy

Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ Hinh0644
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Sun May 27, 2012 4:04 pm
quanghung_10742

Hiện đang:
Ứng dụng
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự của tôi.......Tự viết đó nhá,không copy gì đâu....Các bạn đọc cho vui ạ

Làm quen với mình trên facebook tại [You must be registered and logged in to see this link.] các bạn nhé
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Sun May 27, 2012 9:11 pm
congsontran_dhxd
Thành Viên- congsontran_dhxd-
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Ứng dụng
https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com

Woa woa.......Chú viết cũng hay đấy nhỉ? Sẽ được xuất bản cứ thế phát huy nhá
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của congsontran_dhxd
Like bài viết
..............
Chữ kí của congsontran_dhxd

Sun May 27, 2012 11:58 pm
quanghung_10742

Hiện đang:
Ứng dụng

congsontran_dhxd đã viết:
Woa woa.......Chú viết cũng hay đấy nhỉ? Sẽ được xuất bản cứ thế phát huy nhá

Đây là em chưa có time chỉnh sửa đó ạ,bác tính xuất bản thật à Smile)
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Mon May 28, 2012 7:55 am
congsontran_dhxd
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Ứng dụng

Chú thì..........A đã nói sẽ làm , do chưa có time thui.....Bây giờ tập trung lại đã bao giờ mà đầy đủ sẽ đưa xuất bản.............Một cuốn sách để đời chứ!
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Mon May 28, 2012 8:00 am
quanghung_10742

Hiện đang:
Ứng dụng

Very Happy em sẽ edit thêm 1 bài nữa nhé,phong cách văn phong hứa hẹn tốt hơn,hay hơn này.Sẽ là 1 bài như blog radio chẳng hạn Laughing em tính định đọc cơ nhưng cái giọng vịt đực này thì hơi khó.Em chỉ có kể chuyện ma là tốt thôi
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Mon May 28, 2012 8:03 am
congsontran_dhxd

Hiện đang:
Ứng dụng

Haiz.....Cố gắng tạo nên 1 tác phẩm để đời
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Mon May 28, 2012 8:14 am
quanghung_10742

Hiện đang:
Ứng dụng

Đang dồn tâm huyết cho 1 tác phẩm để đời
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Mon May 28, 2012 8:19 am
congsontran_dhxd

Hiện đang:
Ứng dụng

oh yeah
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Mon May 28, 2012 2:46 pm
tranhoa
Thành Viên- tranhoa-

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 79
Thanks Thanks : 10
Ứng dụng
Đến từ Đến từ : Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 79
Thanks Thanks : 10

Bạn này viết hay thật đó! Admin còn tính chuyện xuất bản 1 quyển sách nữa kìa.......Ủng hộ đó bạn
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của tranhoa
Like bài viết
..............
Chữ kí của tranhoa

Mon May 28, 2012 7:53 pm
quanghung_10742

Hiện đang:
Ứng dụng

tranhoa đã viết:
Bạn này viết hay thật đó! Admin còn tính chuyện xuất bản 1 quyển sách nữa kìa.......Ủng hộ đó bạn
Cám ơn bạn nhé,thời gian tới tớ lại viết 1 tác phẩm khác,mong được sự ủng hộ của mọi người ạ
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Wed May 30, 2012 12:53 pm
ngoisaohieulongtoi92
Thành Viên- ngoisaohieulongtoi92-

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : thái bình
Điểm Và Danh Tiếng : 89
Thanks Thanks : 28
Ứng dụng
Đến từ Đến từ : thái bình
Điểm Và Danh Tiếng : 89
Thanks Thanks : 28

oài.........đôi khi người ta k có tình yêu trai gái với người bạn thân.ty mà,muôn màu muôn vẻ.đọc thấy bạn ấy chẳng có j để chê nếu xét để làm ny c.k ai hiểu c,yêu c và quan tâm c nhiều đến thế.nhưng c lại vẫn chỉ coi là bạn thân.nhưng lại yêu 1 ng con gái xa lạ mà c mới quen hoặc quen trong thời gian ngắn hơn bạn kia....với người mới, c chưa hiểu nhiều về người ấy và ngược lại. nhưng c lại có cảm giác thích thích,dần dần tiếp cận thì c yêu......ty luôn có quy luật như vậy thì phải.t cũng thế......chỉ coi ng ta là bạn thân thôi:(.......chúc c luôn giữ dc tình bạn đẹp nhé.
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của ngoisaohieulongtoi92
Like bài viết
..............
Chữ kí của ngoisaohieulongtoi92

Wed May 30, 2012 1:49 pm
quanghung_10742

Hiện đang:
Ứng dụng

ngoisaohieulongtoi92 đã viết:
oài.........đôi khi người ta k có tình yêu trai gái với người bạn thân.ty mà,muôn màu muôn vẻ.đọc thấy bạn ấy chẳng có j để chê nếu xét để làm ny c.k ai hiểu c,yêu c và quan tâm c nhiều đến thế.nhưng c lại vẫn chỉ coi là bạn thân.nhưng lại yêu 1 ng con gái xa lạ mà c mới quen hoặc quen trong thời gian ngắn hơn bạn kia....với người mới, c chưa hiểu nhiều về người ấy và ngược lại. nhưng c lại có cảm giác thích thích,dần dần tiếp cận thì c yêu......ty luôn có quy luật như vậy thì phải.t cũng thế......chỉ coi ng ta là bạn thân thôi:(.......chúc c luôn giữ dc tình bạn đẹp nhé.
Cám ơn bạn,đúng là như vậy đó
comment fb
Kết nối FB
Like bài viết
..............

Thành Viên- Sponsored content-
Danh hiệu cá nhân

Hiện đang:
Ứng dụng

comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của Sponsored content
Like bài viết
..............
Chữ kí của Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
*Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.*
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.*
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.*