Đi tìm tình yêu   Under
Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người
Lời ngỏ
Chào mừng các bạn đến với Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người.
Tiếng Nhật Cho Mọi Người ra đời với mong muốn sẽ là nơi để mọi người quy tụ
cùng nhau học hỏi, thư giãn và Kết Nối đam mê Tiếng Nhật,
là nơi cung cấp những kiến thức Tiếng Nhật hay và bổ ích
Chắp cánh những ước mơ được bay cao và bay xa hơn.
Chúc các bạn luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.
Chú ý
Chào Mừng các bạn các bạn đãy đến với diễn đàn chúng mình
Đi tìm tình yêu   Th_min12Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! Đi tìm tình yêu   Th_min12Số bài viết của bạn: 1
x-Hoạt Động Của Diễn đàn-xĐi tìm tình yêu   Th_min12Chủ đề: 439Đi tìm tình yêu   Th_min12Bài gởi: 706 Đi tìm tình yêu   Th_min12Thành viên: 129Đi tìm tình yêu   Th_min12Ngày hoạt động: 4413 Đi tìm tình yêu   Th_min12Woa ! bạn https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com/u129 là mem mới nhất nha! Có gì giúp đỡ chỉ giáo bạn ấy nghen! x-------------------------------------------------------------------x
Last topic
Đăng nhập để copy bài viết

Đi tìm tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed May 23, 2012 8:51 pm
quanghung_10742
Thành Viên- quanghung_10742-
Danh hiệu cá nhânĐiều Hành Viên

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Thái Bình
Điểm Và Danh Tiếng : 450
Thanks Thanks : 50
Ứng dụng
Đi tìm tình yêu   Vide10
Bài gửiTiêu đề: Đi tìm tình yêu
https://s1052.photobucket.com/albums/s445/quanghung10742/

Đi tìm tình yêu

PNO - Người ta bảo “Sống là không chờ đợi” và trong tình yêu cũng thế. Bạn hãy mạnh dạn đi tìm tình yêu thay vì “ngồi chờ sung rụng” bởi lẽ nếu đi ắt sẽ đến và cố gắng tìm ắt sẽ gặp. Và điều cần nhất cho bạn bây giờ là mở rộng lòng mình để sẵn sàng đón nhận hạnh phúc lứa đôi.

Đi tìm tình yêu   DitinNB Nhìn bạn bè hẹn hò trong những ngày cuối tuần hay trong
Ảnh minh họa. Nguồn: Internet

các dịp lễ, đôi lúc bạn thấy chạnh lòng. Nếu tính về diện mạo, tính cách, sự nghiệp, bạn nào thua kém ai, vậy mà đến giờ vẫn đi về chiếc bóng, bạn đổ lỗi cho số phận, bạn cho rằng duyên chưa tới nên mãi lẽ loi. Nhưng bạn đâu biết đôi khi bạn đã lướt qua một nữa của mình mà không hay biết. Vì thế, bạn cần hành động thay vì cứ đứng yên đợi chờ và than trách, trong khi thời gian cứ trôi đi.

Tình đầu không hẳn là tình cuối

Một bạn gái tên Hằng cho biết: “Tôi luôn muốn người yêu của tôi ngay lần đầu gặp gỡ phải làm trái tim tôi rung rinh”. Yêu ngay cái nhìn đầu tiên không phải là ước muốn của riêng Hằng, nhiều cô gái trẻ trong cuộc sống hiện đại hôm nay vẫn ao ước “Tình đầu là tình cuối”, họ mong muốn yêu ai đó và sẽ kết hôn với mối tình đầu do vậy họ luôn ngập ngừng không dám tiến đến tình yêu vì họ lo lắng không biết đây có phải là một nữa thật sự của mình. Họ đành đứng nhìn và đợi duyên may gõ cửa, và rồi cơ duyên cũng vụt qua. Đó là lý do rất nhiều bạn gái đã ngót nghét tuổi ba mươi nhưng vẫn chưa trải qua mối tình đầu.

Đừng để những lo lắng đánh lừa bạn. Không phải lý trí bao giờ cũng đúng và trong tình yêu bạn hãy chịu khó lắng nghe lời nói của trái tim mình, nếu không bạn sẽ để vuột mất hạnh phúc mà lẽ ra bạn đã có vì lý trí can thiệp quá sâu.

Đi tìm tình yêu   DitimtinhTB

Bạn nên biết tình yêu hình thành từ những quan tâm nhỏ nhặt, sự chân thành sẻ chia và lắng nghe, sự động viên khích lệ nhau trong cuộc sống. Phải vun đắp, xây dựng mới có cơ hội được gặt hái quả ngọt tình yêu. Có những mối tình “sét đánh” trong đời nhưng nếu bạn không may mắn gặp được tình yêu chớp nhoáng đó thì hãy sẵn sàng từ từ vun đắp tình yêu. Và đương nhiên không phải bất cứ tình yêu nào cũng đưa bạn lên con thuyền hôn nhân. Nếu có những đổ vỡ, bạn hãy mạnh dạn vượt qua nỗi đau, đứng dậy tìm kiếm tình yêu mới.

Việc cần làm bây giờ là bạn nên loại ngay ý tưởng “Kết hôn với mối tình đầu” dù biết rằng đây thật sự là một ý tưởng thú vị.

Mở rộng các mối quan hệ

Bạn cần phải tăng cường mở rộng mối quan hệ của mình, rõ ràng một nữa của bạn đang ở phía trước chứ không phải trong vòng tròn cũ kỹ với những người bạn lâu năm. Thêm một mối quan hệ bạn bè là thêm một cơ hội để bạn tiếp cận một nữa của mình. Bởi lẽ tình yêu có thể phát triển từ một tình bạn, từ một một mối quan hệ làm ăn và từ những cuộc gặp tình cờ. Nếu bạn tối ngày lập trình cuộc sống của mình theo chu trình từ nhà đến cơ quan và ngược lại thì tình yêu cũng khó mà nở hoa. Bạn cần những mối quan hệ mới, những cuộc gặp gỡ mới và chắc chắn tình yêu cũng đến từ đó.

Hãy để bạn bè làm ông tơ bà nguyệt

Bạn cần xóa sổ ngay suy nghĩ “Mình có thua kém ai hay ế ẩm gì mà phải nhờ mai mối”, đừng tự ái hay thấy xấu hổ, hãy để bạn bè làm người xe duyên cho bạn, tại sao không?

Đi tìm tình yêu   DittinhyTB

Một bạn gái đã vui vẻ kể rằng: “Chúng tôi quen nhau cũng nhờ một người bạn làm mai. Sau này yêu nhau rồi, anh ấy mới kể lại rằng lúc đi đến điểm hẹn anh luôn nghĩ trong đầu tôi chắc cũng nói chuyện vô duyên như…bà mai. May mà lúc đó anh ấy đã nghĩ thà mất chút thời gian hơn là bỏ sót nên đã không quay về, nếu không giờ chúng tôi chẳng có cơ hội cùng nhau chuẩn bị cho đám cưới sắp tới”.

Bạn bè là người hiểu bạn nhất vì vậy cũng biết bạn cần gì. Nếu bạn chưa tìm được người “ưng ý”, hãy để người thân giúp bạn “gạn lọc các thành phần”. Không mất nhiều thời gian tìm hiểu đối tượng là ai vì đã nắm được lý lịch rõ ràng từ “bà mai mối”, bạn chỉ cần bước vài bước là đến bục thành công.

Còn bây giờ, bạn chỉ cần làm vài bước khởi động như trên, chắc chắn bạn sẽ tìm thấy tình yêu ngay thôi.

NGỌC HÀ

comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của quanghung_10742
Like bài viết
..............
Chữ kí của quanghung_10742

Wed May 23, 2012 10:21 pm
congsontran_dhxd
Thành Viên- congsontran_dhxd-
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Ứng dụng
Đi tìm tình yêu   Vide10
Bài gửiTiêu đề: Re: Đi tìm tình yêu
https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com

Đi tìm tình yêu

Chú lại có bài gì đây..............hay đấy
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của congsontran_dhxd
Like bài viết
..............
Chữ kí của congsontran_dhxd

Thu May 24, 2012 12:05 am
quanghung_10742
Thành Viên- quanghung_10742-
Danh hiệu cá nhânĐiều Hành Viên

Hiện đang:
Ứng dụng
Đi tìm tình yêu   Vide10
https://s1052.photobucket.com/albums/s445/quanghung10742/

Đi tìm tình yêu

congsontran_dhxd đã viết:
Chú lại có bài gì đây..............hay đấy

À em thấy hay nên copy về Very Happy
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của quanghung_10742
Like bài viết
..............
Chữ kí của quanghung_10742

Thu May 24, 2012 9:57 am
congsontran_dhxd
Thành Viên- congsontran_dhxd-
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Ứng dụng
Đi tìm tình yêu   Vide10
https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com

Đi tìm tình yêu

Hoan nghinh cho tinh thần, xả thân vì cuộc sống!
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của congsontran_dhxd
Like bài viết
..............
Chữ kí của congsontran_dhxd

Thành Viên- Sponsored content-
Danh hiệu cá nhân

Hiện đang:
Ứng dụng
Đi tìm tình yêu   Vide10