5 điều nên viết ra giấy Under
Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người
Lời ngỏ
Chào mừng các bạn đến với Forum 4ALL - Tiếng Nhật Cho Mọi Người.
Tiếng Nhật Cho Mọi Người ra đời với mong muốn sẽ là nơi để mọi người quy tụ
cùng nhau học hỏi, thư giãn và Kết Nối đam mê Tiếng Nhật,
là nơi cung cấp những kiến thức Tiếng Nhật hay và bổ ích
Chắp cánh những ước mơ được bay cao và bay xa hơn.
Chúc các bạn luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.
Chú ý
Chào Mừng các bạn các bạn đãy đến với diễn đàn chúng mình
5 điều nên viết ra giấy Th_min12Chào mừng Khách viếng thăm đã trở lại! 5 điều nên viết ra giấy Th_min12Số bài viết của bạn: 1
x-Hoạt Động Của Diễn đàn-x5 điều nên viết ra giấy Th_min12Chủ đề: 4395 điều nên viết ra giấy Th_min12Bài gởi: 706 5 điều nên viết ra giấy Th_min12Thành viên: 1295 điều nên viết ra giấy Th_min12Ngày hoạt động: 4413 5 điều nên viết ra giấy Th_min12Woa ! bạn https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com/u129 là mem mới nhất nha! Có gì giúp đỡ chỉ giáo bạn ấy nghen! x-------------------------------------------------------------------x
Last topic
Đăng nhập để copy bài viết

5 điều nên viết ra giấy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed May 02, 2012 10:48 pm
congsontran_dhxd
Thành Viên- congsontran_dhxd-
Danh hiệu cá nhânıllıllı.BẢN CHẤT..♥ Tham Vọng là chiếc Bóng♥...ıllıllı ♠ Của ♥ ♥ ƯỚC MƠ♠

Hiện đang:
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
Ứng dụng
Đến từ Đến từ : Giao Thủy-Nam Định
Điểm Và Danh Tiếng : 901
Thanks Thanks : 82
5 điều nên viết ra giấy Vide10
Bài gửiTiêu đề: 5 điều nên viết ra giấy
https://tiengnhatchomoinguoi.forumvi.com

5 điều nên viết ra giấy

Trong cuộc sống, có nhiều điều mà chúng ta khó có thể diễn đạt trực tiếp bằng lời nói được.

Đó là lý do mà có nhiều người chọn cách viết suy nghĩ của mình ra giấy. Nhưng đâu là dịp thích hợp để chúng ta nên viết trên giấy? Margaret Shepherdtác giả của The Art of Civilized Conversation, đã chia sẻ với chúng ta 5 trường hợp sau:

1/Lời an ủi, chia buồn {:23:}

Trước hết, thật là khó khăn và tăm tối đối với những người vừa trải qua nỗi đau mất người thân. Sẽ là rất an ủi phần nào nếu họ có 1 mẫu giấy nhỏ để đọc và suy ngẫm khi tinh thần của họ đã tạm ổn định. Hãy viết 1 mẩu giấy nhỏ và đem lại cho họ điều gì đó để trông mong, ví dụ như: “Tớ biết bây giờ cậu đang rất bận rộn với gia đình của mình, nhưng trong một vài tuần tới, tớ sẽ gọi cho cậu và chúng ta có thể cùng nhau đi uống nước nhé”. Và thực hiện lời mà bạn ghi trên giấy.

2/Lời xin lỗi {:55:}
Lời xin lỗi được nói ra dễ dàng hơn khi được viết trên giấy - bạn sẽ bình tĩnh hơn, chọn những từ ngữ tốt hơn và sẽ chú ý hơn những gì mà bạn muốn nói. Phải xin lỗi thật rõ ràng và không dùng những lối nói tránh né như “Tớ rất tiếc nếu như cậu đang buồn về ai đó”. Thay vào đó hãy nói, "Tớ thật sự rất cảm ơn cậu vì đã dạy cho tớ biết lời hứa quan trọng như thế nào”. Sau đó mang chúng đến cho họ - đừng quên kết thúc mẩu giấy với một điều gì đó mà bạn cảm kích về họ, ví dụ như: "Cảm ơn bạn vì đã quan tâm đến tôi".

3/Lời khen ngợi {:44:}
Nếu bạn khen ai đó trực tiếp, họ thường tỏ ra khuynh hướng khiêm nhường, nhưng 1 mẫu giấy viết tay có thể đem đến cho họ 1 niềm vui khi được khen tặng 1 cách rõ ràng mà không cần phải che giấu.

4/Một lời đề nghị giúp đỡ
Một lời đề nghị xin được giúp đỡ nên được viết lên giấy, chẳng hạn như bạn muốn mời một người nào đó tham gia vào nhóm của bạn, hay lời kêu gọi đóng góp quỹ từ thiện cho 1 hoạt động gì đó...Viết ra những điều đó trên giấy sẽ tránh cho người được đề nghị lâm vào thế bí nếu họ từ chối, so với nói cách đề nghị xin giúp đỡ trực tiếp.

5/Lời cảm ơn
Hầu hết mọi người đều nghĩ rằng chúng ta thành thật nếu chúng ta cảm ơn họ trực tiếp hay gửi lời cảm ơn qua tin nhắn hay email. Nhưng nếu ai đó đã đã cố công tìm cho bạn một món quà hay chuẩn bị chu đáo một bữa tiệc cho bạn, thì bạn cũng nên nỗ lực hết mình để cảm ơn họ. Theo ý kiến của riêng tôi, tôi thích 1 mẩu giấy viết tay với nội dung cảm ơn về một buổi tiệc mà mình đã được mời dự hơn là 1 cuộc nói chuyện điện thoại về buổi tiệc ngày hôm qua đã vui như thế nào. Và không có một ai trên trái đất này lại không cảm kích trước 1 mẩu giấy cảm ơn.

Và xin cám ơn người mẹ đã sinh ra Bab ,Vì đã sinh ra chúng con 1 Baby,chúc mẹ luôn mạnh khỏe.
comment fb
Kết nối FB
Tài Sản của congsontran_dhxd
Like bài viết
..............
Chữ kí của congsontran_dhxd

5 điều nên viết ra giấy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
*Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.*
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.*
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.*
Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.